แนะนำตัวเองได้ที่กระทู้นี้

ให้ทุกคนแนะนำตัวเอง โดยการ Reply กระทู้นี้มาเลยครับ โดยบอกราวๆ นี้

1. ชื่อจริง ชื่อเล่น (หรือนามแฝง กรณีไม่อยากเปิดเผยตัวตน)
  2. จุดมุ่งหมายที่มาเรียน
  3. อื่นๆ ที่อยากแบ่งปัน
12 Likes

สวัสดีครับ ชื่อคิวนะครับ อยากอัพเกรดสกิลตัวเองให้ดีขึ้นครับเลยมาเรียนที่นี่
ชวนผมเล่นหมากรุกได้นะครับ :laughing:
ตอนนี้มีเพลงที่กำลังติดอยู่ในหัวครับ เอาออกไม่ได้เลย https://youtu.be/C11MzbEcHlw

3 Likes

สวัสดี ชื่อสกลนะครับ ชื่อเล่นโจ้ เข้ามาฝึกสกิลตัวเองครับ

1 Likes
  1. สวัสดีครับ ชื่อ เฟิร์ส นะครับ
  2. ที่มาเรียนเพราะต้องการฝึกทักษะตัวเองให้มากขึ้นครับ
  3. เลือกช่วงเวลาเรียนที่เหมาะกับตัวเองจะทำให้ Focus กับการเรียนรู้ได้นาน เปิดเพลง Lofi ระหว่างเรียนครับทำให้มีสมาธิ
1 Likes

สวัสดีครับชื่อ นาย ครับ
มาเรียนเพราะอยากลองทำสิ่งที่อยากทำครับและเริ่มศึกษามาบ้างแล้วครับ จนมาเจอ Career Vio พอดีซึ่งมีเวลาในการศึกษาค่อนข้างยืดหยุ่น เพราะตอนนี้กำลังเรียนอยู่ (ไม่ใช่ด้านคอม) ครับ
อยากให้ทุกคนอย่าท้อครับ(ผมด้วยครับlol)

1 Likes

สวัสดีครับ แอนดี้ครับ ทำสวนครับ หวังว่าจะเอาความรู้ที่ได้ไปปรับใช้กับสวนครับ

1 Likes

สวัสดีครับ ชื่อนิคครับผม
มาเรียนครอสนี้เพราะว่าอยากมา Recap+UpSkill ใหม่ครับ(เพราะว่าไม่ได้จับมานาน) และอยากทำงานด้านนี้ครับ
ตอนที่เคยเรียนเขียนโปรแกรมผมชอบเปิด www.w3schools.com ดู reference และคำอธิบายไปด้วยครับ

1 Likes

สวัสดีครับชือเฟมนะครับ อยากเรียนต่อป.โทในสายนี้ครับ (จบป.ตรีไม่ตรงสาย) เลยอยากฝึกสกิลเเละเก็บผลงานไว้เยอะๆครับ

2 Likes

สวัสดีครับ ชื่อฟาง นะครับ
อยากจะเรียนและทำงานในด้านของ Front end developer
เป็นชอบการ Design ออกแบบเพราะเคยเรียน Interior มาก่อนและอยากจะทำงานในสายงาน Developer
คิดว่าตัวเองน่าจะเข้ากับ Front end ชื่นชอบในการ Design เหมือนกันมาแบ่งปันความรู้ได้นะครับ

1 Likes

สวัสดีครับ ชื่อพีท อยากมาอัพสกิลพื้นฐานให้แน่น สิ่งที่อยากแบ่งปัน…ไม่รู้สิเป็นกำลังใจล่ะกันขอให้ผ่าน คอร์ส
นี้ไปด้วยกันสู้ๆครับ

1 Likes

สวัสดีครับ ชื่อ ป๊อปครับ
ที่มาเรียนเพราะ อยากมีความรู้ใน Framework ใหม่ๆ และ ภาษาโปรแกรมใหม่ๆ รวมถึงอยากหางานฟรีแลนด์เพิ่ม
ปัจจุบันก็เป็นโปรแกรมเมอร์ (Fullstack) อยู่ครับ แต่ทำงานกับ .Net Framework โดยใช้ภาษา C# เป็นหลัก
(Xamarin + Asp.net + SQL)
ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนครับ :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

1 Likes

1.สวัสดีครับ ชื่อ เจมส์ ครับ
2.อยากรู้ Process การทำงานด้านการเขียนโปรเเกรมที่ถูกต้องตั้งแต่เริ่มต้น และเครื่องมือการทำงานที่มืออาชีพใช้ ครับ
3.ได้คนสอนที่ผ่านการทำงานจริงในองค์กรใหญ่ ก็จะจับทางการทำงานได้เร็วกว่าเรียนเองครับ

1.สวัสดีครับ ชื่อโชติครับ
2.อยากอัพสกิลตัวเองเพิ่มครับ
3.อยากให้มีจุดมุ่งหมายในชีวิตกันนะครับ

สวัสดีค่ะ ชื่อฟ้านะคะ มาเรียนเพราะว่าอยากได้เกียรติบัตรและอยากมาเรยนรู้เพื่อทำผลงานเพื่อเข้ามหาลัยในปี66ค่ะ
เวลาเครียดๆชอบฟังเพลงที่ผ่อนคลายเราให้ไ้ด้มากที่สุด หรือลงไปนอนพักค่ะ

สวัสดีค่ะ ชื่อแคนนะคะ ที่สมัครคอร์สนี้เพราะอยากเรียนรู้ว่าสายงานนี้ต้องการ Hard Skillและ Soft Skill อะไรบ้างและต้องฝึกตัวเองอย่างไร เพื่อที่จะเข้าใจวิชาเรียนในคณะวิศวกรรมศาสตร์ คอมพิวเตอร์ในมหาลัยมากขึ้นและเพื่อนำไปใช้ในการทำงานจริงได้ค่ะ

สวัสดีค่ะ ชื่อ มิลค์
เพราะอยากเพิ่มความเข้าใจค่ะ

สวัสดีครับ
1.ชื่อเบสท์ครับ
2.upskill ครับ
3.สู้ๆครับ

ชื่อ ikwan มาอัพสกิลเพิ่มเติม

ชื่อ ขวัญ นะคะ
ยังไม่เคยมีสกิลภาษานี้
ฝากตัวด้วยนะคะ

สวัสดีค่ะ ชื่อเพิร์ธนะคะ
สนใจด้านนี้ อยากเรียนรู้เพิ่มค่ะ
ขอบคุณโอกาสดีๆนะคะ มีไรทักมาคุยกันได้ค่าา