แนะนำตัวเองได้ที่กระทู้นี้

ชื่อ เมย์ ค่ะ ที่มาเรียนเพราะ อยากลองปูพื้นฐานใหม่ เพราะอยากรู้ว่ามีอะไรที่ตัวเองพลาดไปหรือเปล่า และจะนำสิ่งที่ได้เรียนไป ไปปรับใช้ เพื่อที่จะเขียนโค้ดได้ดีขึ้นค่ะ แล้วก็อยากลองเรียนรู้ในสาย backend ดูค่ะ

สวัสดีครับ ชื่อไกด์ อยากหาความรู้และฝึกทักษะด้านการเขียนโปรแกรมครับ

ชื่อ เอก ครับ เป็น mechanical engineering มาเรียนคอร์สนี้เพราะอยากเปลี่ยนสายงานที่ทำครับ

ชื่อ ตี๋ครับ อยากทำ startup ครับ

ชื่อสิทธิชัย ธรรมวัตร ชื่อเล่น นิว
ชอบที่จะใช้คอมพิวเตอร์ในการทำงานและอาชีพนี้จึงยังมีแนวโน้มความต้องการในตลาดแรงงานค่อนข้างสูง และ ให้ผลตอบแทนสูง ในด้านความก้าวหน้าในการประกอบอาชีพ

สวัสดีครับ
ชื่อ : ทศพร ชิว
ชื่อเล่น : ปู
จุดมุ่งหมายที่มาเรียน : เพราะอยากมีความรู้ในสายงานมากขึ้นครับ

ชื่อ : กฤตภัค
ชื่อเล่น : จ๊อบ
จุดมุ่งหมายที่มาเรียน : เพราะอยากเรียนการเขียนโปรแกรมเพื่อมาเสริมทักษะของตัวเองครับ

ชื่อ พงศ์ชนก
ชื่อเล่น ปลื้ม
จุดมุ่งหมาย ต้องการเปลี่ยนสายอาชีพจากธุรกิจาส่วนตัว

1.ชื่อ รุจครับ ในแชทชื่อ Ruth
2.มาเรียนเพราะอยากพัฒนาตัวเองล้วนๆ เลยครับ อยากเป็นคนที่เก่งกว่าเดิม
3.สู้ไปด้วยกันนะครับ ผมเป็นมือใหม่แต่ผมก็ไม่ยอมแพ้นะเพื่อนๆ :slight_smile:

1 Likes

ชื่อ เค ครับ
อยากเป็นโปรแกรมเมอร์ครับ

มาสนุกกันเถอะ! เย่ห์!

สวัสดีค่ะ ชื่อนัท ตอนนี้ทำงานเป็น IT service desk อยู่ค่ะ อยาก upskills และสนใจอยากไปทำงานด้าน programmer ดูค่ะ
เป็น salmon lover นะคะ (แต่ทานไม่เยอะ55555) :laughing: ชอบเข้าร้านหนังสือ คาเฟ่ ที่เงียบๆ สบายๆ lofi style or jazz :alien:

สวัสดีครับ ชื่อดา อยากมาเพิ่มทักษะในการทำเว็ปไซต์ เพราะว่าอยู่ปี 4 ใกล้จะเรียนจบแล้วแต่ทักษะในการทำเว็ปยังไม่ไปไหนเลย จึงลงเรียนอคอร์สนี้เพิ่มทักษะ

สวัสดีครับ เปปเปอร์ครับ
มา Reskill and upskill เพื่อเพิ่มทักษะของตัวเองครับ
มาพยายามด้วยกันนะ

ชื่อ พัดครับ อยากลองเรียนรู้เพิ่มเติมจากห้องเรียน

สวัสดีครับ ชื่อ บอย ครับ มาเรียนเขียนwebsite เพื่อหารายได้เสริม นะครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ ชื่อโต้งครับ อยากลองมาเซอเวย์กับเส้นทางแห่งการเขียนโปรแกรมครับ

สวัสดีครับ
ชื่อ ฟิล์ม มาเพื่อเพิ่มความรู้ในการทำทำงานในสายงานคร้าบ

1. ชื่อจริง นาย กิตติกร มิตรมาตร ชื่อเล่น กร
  2. จุดมุ่งหมายที่มาเรียน อยากทำสตาร์อัพครับ
  3. อื่นๆ ที่อยากแบ่งปัน รู้สึกขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับโอกาสดีๆ
  1. สวัสดีค่ะ ชื่อโบคะ
  2. สนใจด้าน front-end dev ค่ะ
  3. พื้นฐานด้าน software engineering สำคัญมากๆนะคะ
  1. อำพล เก้าเอี้ยน ชื่อเล่น โป้
  2. อยากเปลี่ยนสายงานมาด้านการเขียนโปรแกรมครับ
  3. สู้ๆครับ ถ้าพยายามมากพออะไรก็เป็นไปได้ครับ ที่สำคัญอย่าท้อ